หัวข้อ: หน้าบานเรอะจะสู้ความพยายามของช้าน! บอกต่อเคล็ดลับหน้าเรียวจ้า  (อ่าน 156 ครั้ง)

Tororo

• *
เปิดตัวกันอย่างอลังการ ด้วยภาพ Before-After ผลลัพธ์ความเรียวภายใน 1 เดือนกันไปเล้ยย!
เดี๋ยวจะหาว่าเราโม้ อิอิอิ

คือเราอ่ะเป็นคนที่ชอบถ่ายรูปมากกก ถึงมากที่สุด เรื่องหุ่นยังพอหาเสื้อผ้าพรางจุดเด่น จุดด้อยไว้ได้ แต่เรื่องรูปหน้านี่ไม่ไหวจริงๆ หน้ากลม หน้าบานมาก งื่อออ เวลาถ่ายรูปกับเพื่อนนี่หน้าใหญ่สุดเลยไปอี๊ก ต้องเอียงหามุม บางทีถ่ายออกมาเป็น10 แต่ไม่ได้รูปเลย ต้องถ่ายใหม่ กว่าจะได้แต่ละรูป  เหนื่อยมากกกก (เรารู้ว่าพวกเธอก็เป็น 555) นั่นแหละเนอะ หมดความมั่นใจไปเลย

แล้วเหมือนจังหวะซิทคอมอ่ะค่ะ เวลาเราอยากได้อะไร ค้นๆ ในกูเกิลใช่ปะ มันก็จะเชื่อมไปหา Facebook / IG โชว์โฆษณาสิ่งที่เรากำลังค้นหาอยู่เงี้ย (เอิ่มม ใช่จ้า.. เรากะลังหาวิธีทำให้หน้าเรียว คลินิกฉีดหน้าดีๆ ไรงี้ 5555) หมดกัน ความเข้มแข็งที่สะสมมา เจอโปรโมชั่นของ Amed Clinic เข้าไป เป็นคอร์สฉีด Botox คู่กับ LLD FAT สลายไขมันเหนียง ราคาดีงามมาก มือลั่นไดเร็กไปจองใน IG amedclinic เลย 555

ก่อนตัดสินใจฉีดหน้า ก็จะตุ้ยๆ ประมาณนี้ แก้ม เหนียง กลม #จ้ะ

วันรุ่งขึ้นก็เข้าไปใช้บริการเลย เราไป Amed Clinic สาขาทองหล่อนะคะ เดินทางง่ายดี ไปรถไฟฟ้าก็ได้ หรือขับรถไปเองก็มีที่จอด เอาจริงแอบตื่นเต้นเล็กๆ อ่ะ เพราะกลัวเจ็บ

พอคุณหมอมาจับๆ คลำๆ ประเมินรูปหน้า ก็บอกเราว่าอืมม.. คอร์สฉีด Botox คู่ LLD FAT ที่เราจองไว้ก็โอเคนะ จะช่วยให้หน้าเรียวขึ้นเยอะ แต่... หมอแนะนำให้เติม Filler คาง 1 cc. เพราะคางทู่มาก รูปหน้าจะได้ลงตัวมากขึ้น อ๊อย มาขนาดนี้แล้ว จัดไปเลยค่ะหมอ

พี่ผู้ช่วยถ่ายรูปให้หนูหน่อยค่า #ชีวิตติดรีวิวที่แท้ทรู

Botox ในคอร์สนี้จะได้ 100 Units นะคะ แต่คุณหมอจะแบ่งฉีด 50 Units ก่อน แล้วค่อยนัดมาซ้ำอีกครั้ง ที่เหลือก็จะเป็น LLD FAT 10 เข็ม กับ Filler 1 cc. ที่เราฉีดในครั้งแรก
ที่นี่มีประคบเย็นก่อนฉีด ระหว่างฉีดเจ็บน้อยมาก แทบจะไม่รู้สึกเลย แล้วที่เคยได้ยินมาว่าฉีด Fat จะแสบ แต่ฉีดที่นี่ไม่รู้สึกแสบเลยอ่ะ หลังทำหน้าไม่บวม ออกไปเดินเล่นได้ต่อ ตอนเย็นยังไป hang out กับเพื่อนได้สบายๆ #ปลื้มมม

ระหว่างฉีด

คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวผลลัพธ์จะเริ่มมาตอนช่วง 15-30 วัน ให้ดื่มน้ำเยอะๆ เข้าไว้ ไขมันจะได้ถูกขับออกไป นอกนั้นใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติเลยค่ะ

และแล้วช่วงวีคที่ 3 ก็มาจริงๆ ไขมันหายไปเยอะ เห็นกรอบหน้าชัดมาก #กรีดรว๊อง เพื่อนที่ทำงานทักว่าสวยขึ้น ไปทำอะไรมา ผอมลงรึเปล่า ไม่มีใครทักว่าไปฉีดหน้ามาเลยค่ะ เพราะรูปหน้าค่อยๆ ลดลง ดูเป็นธรรมชาติ สวยแบบไม่โป๊ะหน้าไม่แข็ง ก็เลยหว่านล้อมให้เพื่อนมาฉีดที่นี่ด้วยกันซะเลย 5555

วีคที่ 4 ก็ไปย้ำ Botox ที่เหลืออีก 50 Units ก่อนไปเที่ยวต่างประเทศ คือจะบอกว่าดีต่อใจมาก ตอนนี้ถ่ายรูปมุมไหนก็ได้ ความ V-Shape ก็มา ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ ค่ะที่เลือกฉีดปรับรูปหน้ากับ Amed Clinic ใครกำลังหาข้อมูลอยู่ เราแนะนำที่นี่เลยนะ

เปรียบเทียบความแตกต่างอีกสักมุมละกันค่า #ไอเลิฟ
เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018

Aunyoong

• *
สวยจ้า ดูดีกว่าเดิมเยอะเลยอ่ะ อยากทำบ้าง
ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018

Tororo

• *
สวยจ้า ดูดีกว่าเดิมเยอะเลยอ่ะ อยากทำบ้าง
ขอบใจจ้า
ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018

Chevit

• *
ว๊าว สวยมากเลย
ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2018

Yayoi

• *
ดีงามจ้า ทำกับใาดามเอเมดใช่ปะ
ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018

Mumini

• *
ตามอ่านรีวิวจ้า มีภาพอัพเดทมั้ยจ๊ะ
ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018

AoyAmi

• *
มีภาพปัจจุนมั้ย อยากเห็ฯตอนนี้
ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018

Tororo

• *
ว๊าว สวยมากเลย
ขอบใจจ้า
ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2018

Aunyoong

• *
สวยเลยค่ะ คนทำสวยอยู่แล้วเลยดูดี
ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2019