หัวข้อ: เป็นโรคลิ้นหัวใจรั่ว สามารถทำจมูกได้มั้ยค่ะ?  (อ่าน 403 ครั้ง)

soloman

• *
คือเราไปฉีดฟิลเลอร์มาค่ะ ฉีดมานานกว่า 4 ปี แต่ดูท่าแล้วมันไหลไปข้างๆ
ทำให้จมูกดูใหญ่ๆ เปนรูปชมพู่ เลยอยากหาที่แก้จมูกค่ะ แต่ตัวเองมีโรคประจำตัว
เป็นโรคลิ้นหัวใจรั่วค่ะ เป็นตั้งแต่เกิด ไม่ได้รับยาใดๆ แบบนี้จะสามารถทำจมูกได้มั้ยค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017

น้องแหวว

• *
ในกรณีลิ้นหัวใจรั่วจะมีปัญหาเรื่องการหายใจ และการไหลเวียนของเลือด สามารถแก้ไขได้ค่ะแต่ต้องเลือกคลินิกที่มีการดมยาโดยวิสัญญีแพทย์ และต้องให้วิสัญญีแพทย์ตรวจร่างกายให้ละเอียดค่ะ
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017

gurubeautyka

• *
ทำได้ค่ะ แต่ต้องบอกคุณหมออย่างละเอียด เพื่อความปลอดภัย แนะนำทำกับ รพ ดีกว่า ทั้งเครื่องมือและมาตราฐาน เราว่าดีกว่าคลินิคทั่วไป
ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018