ทำคางแบบไหนดี แค่ฉีดหรือทำคางจริงจังไปเลยดี : ศัลยกรรม ความงาม และสุขภาพ สำหรับผู้หญิง

หัวข้อ: ทำคางแบบไหนดี แค่ฉีดหรือทำคางจริงจังไปเลยดี  (อ่าน 342 ครั้ง)

biaz

• *
เราหน้าค่อนข้างกลม แล้วอยากให้หน้าเรียวๆ แบบ แต้ว ณฐพร ไอดอลเราเอง

แต่ว่า เลือกระหว่างแค่ฉีด หรือทำคางจริงจังไปเลยดี ตอนนี้สับสนนิดนึงว่าแบบไหนเหมาะ และได้ผลระยะยาว
เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017

belleza

• *
ทำซิลิโคนไปเลยค่ะ ปลอดภัยกว่า ลองไปปรึกษาหมอแซมที่ WE clinic ดูเราทำคางแบบขายาวที่นั้นมันจะยึดกับโครงหน้าได้ดีกว่าแบบอื่นๆค่ะ
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017

น้องแหวว

• *
ต้องดูก่อนนะคะว่าที่หน้ากลมเป็นเพราะอะไร เพราะแก้เยอะมีไขมันกระพุ้งแก้ม หรือหน้ากลมเพราะหน้าสั้นเลยอยากทำคางให้ใบหน้าดูเรียวยาวขึ้น แนะนำว่าให้ไปปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ จะได้แก้ไขหน้ากลม ๆ ได้ถูกวิธี
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017

kkwwan141

• *
ถ้าต้องการระยะยาว   เราแนะนำให้เสริมแบบซิลิโคนจะดีกว่านะคะ
เราพาพี่สาวไปทำ  ที่ รพ.มาสเตอร์พีซ สวยมากเลยอ่า  (ทำแผลนอก ) อาทิตย์นึง แผลก็เริ่มหายล่ะ แต่เรื่องเข้าที่หมอว่าอาจจะอีกสัก 2-3 เดือน
ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018

gurubeautyka

• *
ทำจริงจังไปเลยดีกว่าคะ ยาวๆอยู่ได้ถาวร  :)
ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018

gift

• *
ถ้าอยากได้ระยะยาวแนะนำเสริมแบบซิลิโคนดีกว่าค่ะ เราก็เป็นคนที่คางสั้นหน้ากลมเหมือนกันเราไปทำที่คลินิคเลอแบ็งค็อคมาทำได้ปีนึงแล้วไม่มีปัญหาอะไรชอบมากกกก
ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018