หัวข้อ: ทำตาสองชั้นเพิ่งเสร็จ ต้องประคบเย็นกี่วัน  (อ่าน 409 ครั้ง)

bomm

• *
ทำตาสองชั้นเพิ่งเสร็จ ต้องประคบเย็นกี่วัน?

เราจะต้องประคบเย็น หลังจากผ่าตัดเสร็จไหม

ดูมาจากหลายที่ต้องทำ หลายที่ไม่ต้องทำ ถ้าคลินิกแล้วเขาบอกว่าประคบไปก่อนสักสัปดาห์นึง

แล้วเราจะประคบหรือไม่ประคบดีจ๊ะ
เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017

น้องแหวว

• *
ประคบเย็นสามวันแรกหลังผ่าตัดค่ะ เพื่อให้หลอดเลือดหดตัว ไม่ให้เส้นเลือดฝอยมีเลือดออกและฟกช้ำหลังทำศัลยกรรมค่ะ หลังจากประคบเย็นสามวันแรกก็เปลี่ยนมาประคบร้อนค่ะ
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017

tor

• *
ประคบเย็นสามวันแรกหลังผ่าตัดค่ะ เพื่อให้หลอดเลือดหดตัว ไม่ให้เส้นเลือดฝอยมีเลือดออกและฟกช้ำหลังทำศัลยกรรมค่ะ หลังจากประคบเย็นสามวันแรกก็เปลี่ยนมาประคบร้อนค่ะ

ขอบคุณจ้า กำลังหาพอดี
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017